Labarai - Yadda ake zabar Jikunan Kulle da Silinda?

Idan ya zo ga makullai masu hankali, sun haɗa da makullin injina na gargajiya da fasahar zamani da fasahar kere-kere.Yawancinmakullai masu kaifin basirahar yanzu yana kunshe da abubuwa biyu masu mahimmanci: jikin kulle da silinda na kulle.

kulle kofa kamara

Jikin kulle wani muhimmin bangare ne na makullai masu hankali da ke da alhakin rigakafin sata da ayyukan kulle kofa.Shaft ɗin murabba'i da silinda na kulle suna sarrafa aikin kullin, wanda ke da alhakin kulle ƙofar amintacce kuma yana taka muhimmiyar rawa wajen rigakafin sata.

Rarraba Jikunan Kulle

Ana iya rarraba jikin makullin azaman madaidaicin (6068) jikin makullai da jikunan makulli marasa daidaituwa.Daidaitaccen jikin kulle, wanda kuma aka sani da jikin kulle 6068, yana nufin tazarar da ke tsakanin jikin makullin da farantin jagora, wanda ya kai milimita 60, da tazarar da ke tsakanin babban karfen murabba'i da na bayan gida na kulle, wanda ya kai milimita 68. .Jikin kulle na 6068 yana da sauƙin shigarwa, haɓakawa sosai, kuma ana amfani da shi sosai.Wasu masana'antun suna samar da jikinsu na kulle-kulle, wanda ke buƙatar ƙarin hanyoyin shigarwa masu rikitarwa, gami da ramukan hakowa, wanda ke haifar da tsawon lokacin shigarwa.

Don kulle kayan jiki, ana bada shawara don zaɓar bakin karfe 304.Bakin karfe 304 yana da ɗorewa, mai ƙarfi, mai juriya da lalacewa, kuma ba shi da lahani ga tsatsa.Neman kayan da ba su da kyau kamar su tinplate, gami da zinc, ko gami na gama-gari na iya haifar da tsatsa, samuwar mold, da rage karko.

1. 6068 Kulle Jiki

Wannan yana nufin jikin kulle da aka saba amfani da shi wanda aka sanya akan yawancin kofofin.Harshen kulle na iya zama ko dai silinda ko siffa mai murabba'i.

锁体2_看图王

2. Jikin Kulle BaWang

An samo shi daga jikin makullin 6068 na gama gari, jikin kulle BaWang yana da ƙarin matattu guda biyu, suna aiki azaman harsunan kulle na biyu.Jikin kulle BaWang ya fi girma kuma ya haɗa da ƙarin matattu biyu.

霸王锁体_看图王1

Rarraba Silinda Masu Kulle

Lock cylinders sune mafi shahara kuma muhimmin sashi don kimanta tsaro na makullin ƙofar gida.A halin yanzu, akwai matakai uku na kulle cylinders: A, B, da C.

1. Silindar Kulle Level

Matsayin Tsaro: Marasa ƙarfi!Yana da matukar saukin kamuwa ga masu sata.Ana ba da shawarar maye gurbin wannan kulle nan da nan.

Wahalar Fasaha: Hanyoyin buɗewa masu lalacewa kamar hakowa, prying, ja, da tasiri yakamata su ɗauki fiye da mintuna 10, yayin da hanyoyin buɗe fasaha yakamata su ɗauki fiye da minti 1.Yana da ƙarancin juriya ga buɗewa mai lalacewa.

A级锁芯_看图王(1)

Nau'in Maɓalli: Maɓallai guda ɗaya ko sifar giciye.

Tsarin: Wannan nau'in kulle yana da tsari mai sauƙi, yana buƙatar ɗaukar ƙwallon ƙafa biyar ko shida kawai.

Ƙimar: Farashin yana da ƙasa, amma matakin tsaro kuma yana da ƙasa.Ana amfani da ita don tsofaffin ƙofofin katako ko na faranti.Tsarin ƙwallon ƙwallon yana da sauƙi, kuma ana iya buɗe shi cikin sauƙi ta amfani da kayan aikin gwangwani ba tare da yin hayaniya ba.Ba wai kawai za a iya buɗe wannan makullin nan take ba tare da lahanta shi ba, amma kuma yana da wahala a gano cewa an yi masa lahani.

2. B Level Lock Silindar

Matsayin Tsaro: Dan kadan mafi girma, mai iya hana yawancin barayi.

Wahalar Fasaha: Hanyoyin buɗewa masu lalacewa kamar hakowa, prying, ja, da tasiri yakamata su ɗauki fiye da mintuna 15, yayin da hanyoyin buɗe fasaha yakamata su ɗauki fiye da mintuna 5.

B级锁芯_看图王(1)

Nau'in Maɓalli: Maɓallan jeri ɗaya Semi- madauwari ko maɓallan ruwa mai jere biyu.

Tsari: Ya fi rikitarwa fiye da makullai masu ɗaukar ƙwallon jere guda ɗaya, yana mai da shi mafi ƙalubale don buɗewa.

Ƙididdiga: Matsayin tsaro ya fi na makullin makullin lebur, kuma ana iya buɗe shi da kayan aikin foil ɗin kwano.Wasu samfuran suna da'awar suna da silinda makullin matakin ultra-B, tare da gefe ɗaya yana da jeri biyu na igiyoyin ƙwallon ƙafa kuma ɗayan gefen yana da jeri biyu na ruwan wukake don hana buɗewa mai ƙarfi.Yana ba da matakin tsaro mafi girma kuma yana zuwa akan matsakaicin farashi.

3. C Silindar Kulle Level

Matsayin Tsaro: Maɗaukakin ƙarfi, amma ba wanda ba zai yuwu ba!

Wahalar Fasaha: Hanyoyin buɗewa masu lalacewa kamar hakowa, sarewa, prying, ja, da tasiri yakamata su ɗauki fiye da mintuna 30, yayin da hanyoyin buɗe fasaha yakamata su ɗauki fiye da mintuna 10.An ce wasu makullan matakin C suna jure yunƙurin sata na tsawon mintuna 400, wanda ke da ban sha'awa sosai.

C级锁芯_看图王(1)

Nau'in Maɓalli: Maɓallan jere masu yawa masu siffa mai siffa ko maɓallan ruwa mai jere uku.

Tsarin: Cikakken tsarin tushen ruwa tare da lebur baya.Yana da fasalin "ragagi + ramuka + abubuwan ban mamaki" mai girma uku a saman.Hakanan akwai sabbin nau'ikan kulle-kulle masu girma huɗu, suna ƙara ƙarin jirgin sama.

Ƙimar: Wannan nau'in kulle yana ba da tsaro mai girma sosai.Idan maɓalli ya ɓace, yana da matukar wahala a buɗe, kuma maɓallin kulle yana iya buƙatar maye gurbinsa.Koyaya, idan aka yi amfani da shi a cikin makullai masu hankali, ana kawar da wannan matsalar saboda ana iya buɗe makullin ta hanyar goge kati ko tantance hoton yatsa ba tare da buƙatar maɓalli ba.A zahiri, farashin ya fi girma.

Silinda Kulle Shigar Gaskiya vs. Silinda Kulle Shigar Ƙarya

Bugu da ƙari, za a iya rarraba silinda makullin a matsayin ainihin ƙwanƙwasa kulle kulle da silinda makullin shigar ƙarya.Yana da mahimmanci a zaɓi ainihin silinda makullin sakawa.

Silinda makullin sakawa na ainihi yana da siffa mai kama da gourd kuma yana wucewa ta bangarorin biyu na jikin kulle.Yana ƙunshe da na'urar watsawa a tsakiyar silinda ta kulle, wacce ke sarrafa faɗaɗawa da ƙaddamar da harshen kulle lokacin da maɓallin ke juyawa.

真插锁芯_看图王

Silinda makullin shigar karya sun kai rabin tsayin silinda makullin kulle-kulle.A sakamakon haka, za a iya shigar da silinda na kulle kawai a waje na jikin kulle, tare da na'urar watsawa ta haɗa da sandar madaidaiciya.Waɗannan na'urorin kulle suna da ƙarancin tsaro sosai kuma yakamata a guji su.

假插锁芯_看图王

Lokacin siyan makulli mai hankali, yana da mahimmanci a yi la'akari da nau'in jikin kulle da silinda.Jikin kulle 6068 na bakin karfe yana ba da ƙarfi mai ƙarfi, sauƙin shigarwa ba tare da buƙatar ƙarin hakowa ba, kuma yana da sauƙin kiyayewa.Matsayin B da C tsantsar makullin makullin tagulla suna haɓaka tsaro na makullan ƙofa na hana sata kuma sune zaɓin da aka fi somakulli kofa na zama, musammanmakullai masu kaifin basira.


Lokacin aikawa: Juni-09-2023